Dark sky - Diễn Đàn Việt Nam

:
Xu :
25103
:
231
:
:
:
:
Mr.K¡rØღ

Mr.K¡rØღ
  Ban Quản Trị
  • Ban Quản Trị
Xu : 25103
[Bài viết này mình sưu tầm, do người viết bài này viết tắt quá nhiều nên mình up lại cũng không thể edit hết được các từ viết từ...vì vậy khi các bạn đọc thì hãy thông cảm cho mình nhé]
---------------------------------------------------------------
_A yêu em nkjều ko?
_Đến khj nào anh kko còn trên cõi đời này nưã...e ah
_hỳ...nkưng e bjết con người zồi cũng sẽ có lúc thay đổi mà.Nên a đừng nói sẽ yêu em mãi mãi nké...e ko bùn đâu
_uk!
Con người sẽ có lúc thay đổi nhưng a ko bao h như vậy.Nếu một ngày
chúng mình chja tay thì người thay đổi chỉ có thể là em...hjhj
Nó cười...nụ kười cuả hạnh phúc.Nó yêu anh là mối tình đầu.Người ta thường nói mối tình đầu k bao h bền vững.Nhưng nó ngây thơ.Nó cho zằng ty cuả nó và anh mãi mãi là vĩnh cửu.Nó và anh học chung 1 lớp,là tâm điểm của bjết bao sự chú ý.không những trong trường mà kòn kả bên ngoài nưã.Anh kao hơn nó trên cả 1kái đầu_1m83,chiều cao fải nói là vận động vjên cũng chưa chắc đã có.Còn nó,nhỏ bé lắm,chưa đến m50.Mỗi lần chở nó đi học,nhjều người thường trêu đuà là 2 bố con vì a che hết toàn bộ người nó.Nhưg đó cũng chưa hẳn là lý do khiến mọi ngươi để ý.Bởi vì...gja đình a zất gjàu,có tiếng tăm nhất khu vực này.A sjnh za trong 1 hoàn cảnh wá đầy đủ.Với cái nhìn của mọi người xung wanh thỳ là vậy.Chỉ riêng nó bjết zằng a là 1ng" cô độc trog kái ngôj bjệt thự khang trag đó.Nó đọc đc trog ánh mắt cuả anh khj nhìn về nơi có hạnh fúc...

A k đẹp.lại cao wá khổ.Bạn nó vẫn thường nói vậy và hỏi vì sao nó lại thjx 1 người như anh.Nó chỉ im lặng...ty thì kần j có lý do chứ?Nó bjết đăng sau nó là những lời nói xấu,kể kả là những ng" bạn cuả nó luôn ngĩ nó lợi dụng anh.Nhưng nó bỏ ngoài tai,nó chỉ kần anh tjn nó thuj.
_E ah....
_tr. J vậy anh
_ak...k có j đâu
_tr. J a nói e nge sem nào
_a...mọi ng" nói
_nói j?
_em có yêu a k?
_sao a lại hỏi vậy?a k tjn e sao?
_mọi người nói e yêu a...vì...nhà a gjàu
_a ngĩ vậy ak...vậy mình ctay
_k.a tjn e mà

Nó khẽ cười. 1 nụ kười bùn.Nó hjểu a sẽ nghe những lời đó và ngj ngờ về tjnh cảm cuả nó.Nkưng nó k gjận a vì anh nói anh tjn nó.thế là đủ yên lòng nó uj.Ty của anh và nó cứ ngày 1 tăng lên.Mọi người,kả gja đình a và gia đình nó đều bjểt truyện.Nkưng chẳng 1 aj ngăn kấm.Ngày ngày trên con đg đó,nó vẫn cùng anh đi học.Nó đợi anh dưới nhà chứ từ lúc yêu nhau nó k dám đặt chân vào nhà anh.Nó ngại.Anh cao lớn,nhưng tính cách thì ko khác j trẻ con vậy.Nó nhớ lúc vào lớp,2 đứa kãi nhau suốt ngày.Anh thì bảo nó như ma cà zồng trog khj nó đc mệnh danh là hotgjrl trog lớp.Lòng tự trọng bị tổn thương.Nó way sag bảo a là hươu cao cổ...thế là 2 đứa xôg vào uýnh nhau.Ngày nào cũng vậy,cũng làm náo động kả lớp.Đến nỗi ai cũng fải thừa nhận 2 đưá như chó với mèo. 1 năm thấm thoát trôj wa.Rồi 1 ngày a đi nhờ xe nó.Ngồi đằng sau xe,bỗng dưng nó hỏi anh:
_êk...mày thjx t hảk
_ưk...a nói nhỏ gjọng
_thjx từ bao giờ vậy?sao k nói...
_từ cuối năm ngoái...nhưng thấy mấy thằng bảo kjêu nên k dám nói
_trời...
Zồi 2ng" jm lặng 1 lúc.a ngượng ngùng chẳng nói đc j
_sao k hỏi sem ngta có thjx mình k ah?
_ukm_vậy có thjx k
_có_từ bây h tôj vs ôg la ny nhau nhe"
_oh..hyhy
Thế là từ đó,nó bắt đầu thói wen đợi anh cùng đj học,cùng anh đến trường.Chỉ khác 1 điều k còn những tjếng kãi lộn ầm ỹ như trước nữa.Mọi ngươi trong lớp aj cũng ngạc nhjên khj thấy nó và anh trở thành 1 cặp.Thy thoảng a lại tìm cách làm nó gjận,lại chọc nó.A bảo a muốn lấy lại cảm gjác như ngày xưa,2 đứa vẫn thường hay cãi lộn ấy...Nó cười
_h muốn thế cũng k đc đâu ông tướng ak...hehe
Từ lúc yêu nó,anh k còn bỏ học,trốn tjết đj chơi đjện tử nưã.Anh gjành thời gjan cho nó nhjều hơn.,anh chăm đến trường hơn,những ngày chủ nhật a lại buồn goọi điện cho nó:
_Hôm nay k đj học chán wá bà xã ak
_sao vậy
_vì k đc gặp bx...ox nkớ bx lắm...chỉ mong mau chóng đj hoc thuj
_uk..bx cũng vậy nez...hjxhjx
_1 ngày k gặp bx như dài bằng 1 năm ấy..
Nó và anh yêu nhau đc 1 năm thỳ nó fải chuyển trường.Ngày nó đj,anh đến,nhưng k kịp gặp.Anh buồn lăm.Anh nói sẽ chờ đợi nó.Nó cũng hứa sẽ chỉ yêu mình anh mãi mãi...2 ng" chỉ nc với nhau bằng những cuộc đjện thoại hoặc những tjn nhắn quan tâm.Thời gjan đầu,ngày nào a cũng hỏi thăm nó,thậm chí còn bắt xe đj hàng trăm cây số về để gặp nó.Nhưng zồi,những cuộc đt thưa dần,tn cũng vậy.Nó buồn nhưng nó tự động vjên mình là chắc anh bận vjệc học đó thuj.
Thời gjan cứ thấm thoát trôj đj,nó vẫn chờ đợi anh bằng hy vọng.Nó tjn zằng một ngày nào đó nó sẽ cùng anh hưởng hp.Nkưng nó đâu bjết zằng,ở nơi kja,a đâu hhề nhớ đến nó.Mọi người,bạn bè.gja đình bảo nó wên a đi,bảo anh thay đổi zồi,nó 1 mực k tjn,còn mắg lạj Rồi ngày đó cũng tới...kái ngày khủng khjếp nhất trog cđ cuả nó mà nó cứ ngỡ là hp...a gọi điện
_dạo này e thế nào zồi...vẫn khoẻ chứ?
_uk..e vẫn khoẻ.sao h a mới gọi cho em
_a bận...a xlỗi
_a xlỗi vì truyện gì
_về tất kả..e hãy wên a đj nhé
_sao???
Đầu dây bên kja chỉ vọng lại tiếng tut...tut...Nó ngẩn người,chẳng nói,chẳng zằng,chạy như 1 ng" đjên.nhưng...nó k khóc.Nó bắt xe về chỗ anh.Nó kần 1 lý do.Thật za,nó đã bjết từ lâu nhưng nó vờ k chhấp nhận.Cuộc sốg đã lôj kéo a,bjến a từ 1 con ng" hjền lành trở thành 1 ng" xa đoạ...,anh đắm mình trong những cuộc chơi.Thậm chí đốt tjền vào những trò vô bổ.Xung wanh a chỉ toàn những người giả tạo,đến với anh vì đồg tjền.Nó ngồi trước cổng trường,gương mặt xanh xao,đôj mắt vô hồn.Thoạt nhjên,nó nhìn thấy anh,1 gương mặt khác,1 nụ kười khác...Con ng" anh thay đổi hoàn toàn.Anh đi với toàn những người "đầu trâu mặt ngưạ", trông như đag đợi để úynh 1 aj đó.Nó gọi anh,a gjật mình way lại
_sao e lại về đây?
_em về để tìm 1 kâu trả lời
_a đã nói vs em zồi,hãy wên a đj,a k còn yêu e nưã
_tại sao?a nói sẽ chờ e cả đời mà
A nhìn nó với sự bực bội như muốn nó bjến mất ngay lập tức
_Về đi,tìm đến tôj làm j,chẳng fải cô cũng vì tiền sao,chẳng fải cô yêu tôj cũng vì nhà tôi giàu sao
Nó nhìn anh mà k gjfm đc nc mắt...
_anh nói j vậy...anh thay đổi thật zồi
A bèn lấy ví ra,ném thẳng sấp tjền vào mặt nó trước bao con mắt cuả mọi người,chưa bao h nó cảm thấy xấu hổ và nhục nhã đến vậy
_Thế này đủ chưa
_Đủ zồi..nó kầm lấy tjền và nói
_vậy thì bjến đi
Anh bước đi 1 cách lạnh lùng
_"uỳnh",1 tjếng va đập fát za.Anh thấy người mình têtê.1 chjếc xe đag đỗ ngay gần a.a đưa tay lên đầu
_Máu...trời ơi...tr. J vậy
A cúi xuốg và thấy nó đag nằm trên 1 vũng máu.Hình như,anh chợt nhận za 1 đjều j đó
_Em làm sao vậy mau tỉnh dậy đj...đừng làm a sợ
Nó bấu chặt lấy tay anh,nc mắt lăn trên má nó...
_a ơi!tiền kià...anh nhặt lên đi anh...số tiền đó k mua đc ty em dành cho a nhưng nó mua đc sự sốg cuả e.
_Em đừng ns nưã...anh xjn e đấy???a hét lên trog đau đớn
Nó mỉm cười:
_a đã bjết gjá trị cuả đồng tjền chưa.E cám ơn! Vì nhờ có nó...em đc chết trog vòng tay a
Đôi bàn tay nó khẽ zơi xuống đất,2hàng my thẫm đẫm nc mắt nkưng trên môi nó lại là 1 nụ kười hp.Nó chết zồi.A oà khóc kêu tên nó nhưng nó chẳng còn nge thấy lời anh gọi.Nó đã đi về 1 nơi co HP_Nơi mà anh luôn buồn mỗi khi nhìn về.Nó bít con người anh,nó chưa bao gjờ gjận anh,ngay cả khj anh ném tjền vào mặt nó.Nó chỉ mog anh trở về với bản chất thật cuả con người mình
Ngày hôm đó,trời mưa zất nkjều.A nhớ,nó từng nói sjnh nhật nó năm nào kũng mưa...vậy mà ngày nó đj,trời cũng mưa như vậy.A ngồi trước mộ nó,người ướt đẫm.Bỗng như có aj từ fjá sau che mưa cho anh...Là chị gái nó...ng" đã từng gjúp nó và anh đến vs nhau
_Đây là dj vật cuối cùng của nó...có lẽ dành cho cậu
Một chiếc đjện thoại.anh kầm lấy.Ở trong đó là những bức hình 2ng" chụp vs nhau và những đoạn ghj âm

"A ak,có lẽ sẽ chẳng bao h a bjết e yêu anh nhjều đến thế nào?a từng hỏi em có fải đến vs anh vì nhà anh gjàu?cuộc sống mà,tjền chj fối tât cả,đâu ai có thể sốg thjếu tjền đc.e cũng vậy thôj,e k thể sốg thjếu tjền cũng như sốg thjếu anh đc.Anh chính là tài sản lớn nhất trog cđ em,em kần có anh,cần đồng tjền vô gjá này.A nkớ anh từng nói sẽ yêu em cho đến khj anh k còn trên đời này nưã.E thì nói con ng" sẽ có lúc thay đổi mà.hy".thật bùn cười fải k.Cuối cùng lại là những đjều ngược lại.A là ng" thay đổi,còn e là ng" yêu a đến fút cuối cùng...e k ngĩ ty cuả mình dành cho a lại nhjều đến như thế.E chưa bao gjờ gjận anh.E chỉ muốn bjết lý do a bỏ rơi em...Sẽ là lần cuối cùng e đj tìm anh,tìm kjếm 1 kâu trả lời cho ty cuả mình.Rồi em sẽ lặng lẽ zời xa anh như a mong muốn...a ah"

A khóc...cổ họng a ngẹn đắng,mưa vẫn lã tã zơi trên gương mặt cuả anh.A hjểu zằng,mình đã đánh mất 1ng" qtrong nhất trog cđ mình,anh hận bản thân k gjữ trọn lời hưá.Anh hận vì đã coj trọng đồng tjền hơn cả 1 ty chân chính. A đang nhìn nó,nkìn bức hình trên tấm bja mộ.Nó cười...thật đẹp

A đang nhìn về 1 nơi có hạnh phúc...nơi mà đôi mắt anh luôn thấm đẫm nỗi buồn.....
DÙ BẠN GIÀU SANG NTN...THÌ CŨNG NÊN NHỚ...SẼ CÓ NGƯỜI...YÊU BẠN THẬT LÒNG...
* * *

Message reputation : 0% (1 vote)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bình luận về bài viết

Bạn cần để bình luận về bài viết

Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng tài khoản

Quyền hạn của bạn:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Đầu trang